ĐIỆN – ĐIỆN TỬ

So sánh module quang Cisco giữa GLC LH SMD và GLC SX MMD

Tháng Bảy 17, 2018

Module SFP Cisco xuất hiện nhiều trên thị trường hiện nay. Nỗi sản phẩm đảm nhận nhiệm vụ riêng biệt nhưng vẫn tồn tại nhiều điểm khác biệt. Vậy module SFP Cisco GLC LH SMD và GLC SX MMD có gì khác biệt? Hãy cùng chúng tôi tìm hiểu ngay dưới đây để nắm bắt thêm cho mình những thông tin cần biết.

Điểm giống nhau giữa module SFP Cisco GLC LH SMD và GLC SX MMD

Đối với module SFP Cisco GLC LH SMD và GLC SX MMD đều là sản phẩm đến từ thương hiệu Cisco. Nó có thiết kế nhỏ gọn, đáp ứng tốt tính thẩm mỹ, dễ dàng hơn trong việc di chuyển. Dù sản phẩm thuộc loại nào nhưng nó luôn thực hiện nhiệm vụ truyền và nhận dữ liệu nhanh chóng, ổn định. Từ đó mang đến những lợi ích thiết thực cho người dùng, đáp ứng được các mong muốn khách hàng đề ra.

Điểm khác nhau giữa module SFP Cisco GLC LH SMD và GLC SX MMD

Bên cạnh điểm giống nhau, module SFP Cisco GLC LH SMD và GLC SX MMD vẫn tồn tại những điểm khác biệt nhau. Cụ thể như sau.

  • Xét về khoảng cách

GLC SX MMD có thể hoạt động được trên những liên kết đa sợi, trong khi đó module SFP Cisco GLC LH SMD lại chỉ hoạt động được trên các sợi quang đơn hoặc các sợi đa trên 550M.

  • Xét về cáp quang

GLC SX MMD chỉ có thể khiến cáp quang đa dạng hơn các phương thức truyền nhận sóng, nhưng sản phẩm module SFP Cisco GLC LH SMD có thể thực hiện trên cả hai loại đơn và đôi.

  • Xét về bước sóng

Module SFP Cisco GLC LH SMD có bước sóng cao hơn nhiều. Nó lên tới 1300nm với nhiệt độ hoạt động trong phạm vi được mở rộng. Ngược lại, GLC SX MMD lại có bước sóng 850nm với phạm vi hoạt động mở rộng hỗ trợ kết nối LC / PC kép, DOM.

  • Xét về thông số mô tả

Module SFP Cisco GLC LH SMD thường có dung sai nhỏ hơn cho quang học khi sử dụng. Lõi nhỏ cùng laser bước sóng hẹp. Ngược lại sản phẩm khác có dung sai lớn, lõi khá lớn và bước sóng rộng. Từ đó bạn dễ dàng nhận thấy được sự thu nhập ánh sáng từ laser cao hơn.

Bạn vừa đưa ra được sự so sánh giữa module SFP Cisco GLC LH SMD và GLC SX MMD. Thông qua những kiến thức kể trên hy vọng bạn nắm bắt thêm được những thông tin cần thiết. Nếu có nhu cầu chọn mua hai sản phẩm trên hay những thiết bị mạng Cisco khác đừng ngần ngại liên hệ ngay với Thiết bị mạng Cisco chúng tôi.

Với đội ngũ nhân viên nhiều năm kinh nghiệm cùng hệ thống sản phẩm chính hãng chất lượng cao sẽ mang đến khách hàng nhiều sự lựa chọn. Vậy còn chần chừ gì nữa không liên hệ ngay với chúng tôi theo địa chỉ sau:

 CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp.
Hà Nội: Số 28 Ngõ 235 Nguyễn Trãi, quận Thanh Xuân, Hà Nội.
Hotline tư vấn: 0981 558668

Website: www.thietbimangcisco.vn

Email báo giá: [email protected]

 

No Comments

Leave a Reply